[IFRS 15] Khoản thanh toán phải trả cho khách hàng

Khi nào thì doanh nghiệp ghi nhận một khoản chi phí mua hàng hóa, dịch vụ và khi nào thì doanh nghiệp ghi nhận một khoản giảm trừ doanh thu cung cấp hàng hóa, dịch vụ? Hãy cùng tìm hiểu về nội dung này theo các quy định của IFRS 15 thông qua các tình huống dưới đây.

Một nội dung trong chương trình trao đổi chuyên môn về chủ đề doanh thu kế toán do Cộng đồng IFRS tại Việt Nam tổ chức ngày 05/07/2020 tại hội trường 25T2 Nguyễn Thị Thập.

Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
ĐỪNG BỎ LỠ!
Đăng ký nhận bản tin từ chúng tôi

Nhận thông báo để không bỏ lỡ các bài viết mới cùng các chương trình chia sẻ chuyên môn từ chúng tôi!

Invalid email address
Email được gửi vào sáng thứ hai hàng tuần khi có bài viết mới. Bạn hãy kiểm tra hòm thư quảng cáo (promotions) nhé.
Share via
Copy link
Powered by Social Snap